100 Karin Magana
100 Karin Magana
1- Hadarin kasa, maganin mai kabido.
2- Gobara daga kogi.
3- Hakuri maganin zaman duniya.
4- Ana kukan karaya ga mutuwa ta zo.
5- Kome nisan daji, da gari gabansa.
6-kwaɗayi Mabudin wahala
7-wayon waniƙiƙi.
8-Hankaka mai da ɗan wani naka
9-kowa ya yi ƙeta,kansa.
10-kome wato amarya,a sha manta.
11-baƙo taɓa,ɗan gari kaba.
12-kwaɗayi makas kare.
13-yaro ɗan kalgo ne,tun yana ƙarami ake lanƙwasa shi
14-Horo ba kisa ba ne, gyara hali ne.
15-wanda bai sha kashi ba,ba ya jin bari.
16-Kada ka yi shuka a idon makwarwa.
18-Idan ungulu ta biya bukata,zabuwa tafi da zancenki.
19-Masu abu da abin su,kura da kalla bin kitse.
20-Wasa da yaro shi ya kan kawo reni.
21-"yau a garin? In ji maƙi baƙo.
22-Idan kura na da maganin zawo, tayi wa kanta.
23-Da ma yaya lafiya kura,balle tayi hauka?
24-"Ribar Ƙafa,"kura tayi karo da kwaɗo.
25-Ya zama kura da guntun ƙiri.
26-Bahili ya fi kowa rowa.
0 Response to "100 Karin Magana"
Post a Comment