-->

SHAFIN HASKENEWS NA WHATSAPP

Wa Yakirkiri Instagram Kuma A Wace Shekara Aka Kirkireshi

Wa Yakirkiri Instagram Kuma A Wace Shekara Aka Kirkireshi

Wa Yakirkiri Instagram Kuma A Wace Shekara Aka Kirkireshi



Takaitaccen Tarihin Instagram

Instagram yana ɗaya daga cikin ƙa'idodin da aka sauke a yau. Hakanan yana ɗaya daga cikin mafi haɓaka, tare da mutane daga ko'ina cikin duniya suna musayar hotuna kusan kowane sakan na rana.


Amma kuna da masaniyar yadda wannan ƙa'idar ta samo asali? Da kyau, ga jagorar tarihin Instagram don dacewa!


Farkon

A 2010, an haifi Instagram.


Aikace -aikacen shine tunanin Kevin Systrom, mai tsara shirye -shiryen kwamfuta kuma ɗan kasuwa ɗan Amurka wanda ya kasance cikin Forbes 30 a ƙarƙashin 30 Mafi Girma Jerin, da Mike Krieger, injiniyan software, da ɗan kasuwa na Brazil.


An fara ci gaba a San Francisco. Masu haɓakawa sun so su mai da hankali kan aikace -aikacen raba hoto bayan sun yi aiki a kan wani shirin HTML5 da ake kira Burbn, kuma sun sanya masa suna Instagram, a matsayin wani tsoho ga kalmomin Kamara nan take, da Telegram. Sun sami kuɗi daga abokan haɗin gwiwar su a Burbn, suma.


Babban ra'ayin shine don taimakawa masu amfani su sanya hotuna masu kama da Polaroid wanda zasu iya canzawa tare da masu tacewa, da raba bidiyo tare da matsakaicin lokacin 15 seconds. Ta wannan hanyar, mutane na iya hango hangen nesa cikin duniyar su - tare da kerawa a cikin bincike.


Gurin Instagram

An ƙaddamar da Instagram a ranar 6 ga Oktoba, 2010 don iPhone, kuma zuwa Disamba na wannan shekarar, app ɗin ya tara masu amfani da miliyan 1.

A watan Maris na shekarar 2011, an shirya shirin farko na Duniya. Taron ne wanda ya ba masu amfani da Instagram daga ko'ina cikin duniya damar saduwa a yankunansu kuma gudanar da hotunan hoto don tunawa da nasarar aikace -aikacen, da na al'umma!


Ƙarin ƙarin matattara ya faru a cikin 2011 duka, ma. A watan Nuwamba na waccan shekarar, an ƙirƙiri Hashtag Weekend Project, a matsayin hanyar barin masu amfani suyi amfani da wani hashtag kowane karshen mako. Instagram sannan ya zaɓi hoto daga wannan hashtags don rabawa akan bayanan su.


Ƙarin Nasara

Afrilu 2012 ya zama muhimmin lokacin Instagram.

Baya ga ƙaddamar da app a kan Android a ranar 6 ga Afrilu, Facebook ya sayi Instafram a ranar 9 ga Afrilu na wannan shekarar, kuma an sake tsara hotunan yanar gizo.

A watan Yuli na 2012, Instagram ya sami masu amfani miliyan 80, kuma a cikin wannan shekarar, an ƙara ƙarin matattara da fasali, gami da:


Taswirar Hoto

Shafukan Hoto Na Waya

Bayanan Yanar Gizo

Ba wai kawai ba, app ɗin ya kuma kasance yana samuwa a cikin yaruka sama da 25 - yana faɗaɗa isarsa, da samun ƙarin mabiya da riba a madadinsa!


A Sama

Zuwa 2013, Instagram ya sami masu amfani sama da miliyan 150 kuma sun fara yanayin barin hotuna a saka a cikin gidajen yanar gizo. Har zuwa ƙarshen wannan shekarar, Instagram Direct, sabis na saƙo na sirri na Instagram, an kuma samar da shi!


Yau da Baya

A yau, Instagram yana da masu amfani sama da miliyan 150 masu aiki a kowane wata. A matsakaici, akwai hotuna biliyan 16 da ake rabawa yau da kullun, ana sanya hotuna miliyan 55, kuma biliyan biliyan 1.2 a kowace rana.


Kuma ba shakka ba ƙarshen ba ne.

Gaskiyar ita ce tarihin Instagram yana farawa. Lallai ba kawai fadace -fadace ba ne; aikace -aikace ne na shekaru daban -daban - kuma kuna iya yin farin ciki kawai cewa kun zama shaida ga nasarar sa!

0 Response to "Wa Yakirkiri Instagram Kuma A Wace Shekara Aka Kirkireshi"

Post a Comment