-->

SHAFIN HASKENEWS NA WHATSAPP

Tarihin XXXTentacion a Hausa

Tarihin XXXTentacion a Hausa

 Tarihin XXXTentacion a Hausa

Jahseh Dwayne Ricardo Onfroy (Janairu 23, 1998 - Yuni 18, 2018), wanda aka sani da ƙwarewa kamar XXXTentacion ( galibi ana kiran sa da suna XXXTENTACION ) kuma galibi ana kiranta da X kawai , [c] mawaƙin Amurka ne, mawaƙa, kuma mawaƙa. [6] Kodayake adadi ne mai rikitarwa saboda matsalolin shari'un da aka yi ta yadawa, XXXTentacion ya sami wata ƙungiya mai bi tsakanin saurayin fanbase yayin ɗan gajeren aikinsa tare da ɓacin rai da nisanta -waƙar kiɗa. Masu suka da magoya baya sau da yawa suna yaba shi saboda kaɗe-kaɗe na kiɗa, tare da kiɗan sa yana bincika emo , tarko , lo-fi ,indie rock , nu karfe , hip hop , R&B , da punk rock . An ɗauke shi a matsayin babban jigo a cikin emo-rap da nau'ikan rap na SoundCloud wanda ya sami babban hankali a tsakiyar ƙarshen 2010s 

An haife shi a Shuka, Florida , XXXTentacion ya shafe yawancin ƙuruciyarsa a Lauderhill . Ya fara rubuta kiɗa bayan an sake shi daga cibiyar tsare yara kuma ba da daɗewa ba ya fara aikinsa na kiɗa akan SoundCloud a cikin 2013, yana amfani da salo da dabaru waɗanda ba a saba da su ba a cikin kiɗan rap kamar murdiya da kayan kida mai nauyi, yana jawo wahayi daga emo na uku. kuma grunge . A 2014, ya kafa karkashin kasa da na gama Members Only , kuma tare da sauran membobin da gama zarar ya zama mashahuri adadi a SoundCloud rap, yanayin kiɗan tarko wanda ke ɗaukar abubuwan kiɗan lo-fi da matsanancin 808s . [8]


XXXTentacion ya sami babban kulawa tare da guda ɗaya " Kalle Ni ". Kundin sa na halarta na farko 17 (2017) an tabbatar da platinum biyu a Amurka kuma ya kai lamba ta biyu akan Billboard 200 . Kundin sa na biyu ? (2018) da aka yi muhawara a lamba ta ɗaya akan Billboard 200 kuma an ba da izini sau uku-platinum a Amurka. Matsayin sa guda ɗaya, "Abin baƙin ciki! ", Ya kai lamba ɗaya akan Billboard Hot 100 , [9] kuma ya tara ra'ayoyi sama da biliyan akan YouTube da rafukan biliyan 1.6 akan Spotify a watan Yuli 2021, kazalika da samun tabbacin Diamond.ta watan Agusta 2021. [10] [11] Hakanan shine mafi kyawun siyar da rapper emo na kowane lokaci. [12]


A ranar 18 ga Yuni, 2018, an kashe XXXTentacion yana ɗan shekara 20 lokacin da aka harbe shi da rai kusa da dillalin babur a Deerfield Beach, Florida . Maharan sun tsere daga wurin a cikin mota kirar SUV bayan sun sace jakar Louis Vuitton dauke da dala 50,000 daga gare shi; an cafke mutane hudu da ake zargi. Har yanzu ba a sanya ranar shari’a ga wanda ake zargi ba kuma ana ci gaba da bincike kan dalilin kisan. [13]


XXXTentacion yana da ingantaccen tallace -tallace na RIAA na raka'a miliyan 61 a Amurka da BPI -tabbataccen tallace -tallace sama da raka'a miliyan 7 a Burtaniya, wanda ya kawo jimillar sahihan bayanan miliyan 68 da aka sayar a ƙasashen biyu. Tun lokacin da ya mutuwa, ya lashe wani American Music Award da wani fare Hip Hop Award kuma samu 11 Allon tallace-tallace Music Award gabatarwa. [14] An saki faifai biyu bayan mutuwa, Skins (2018) da Bad Vibes Forever (2019); tsohon ya zama kundin lambarsa ta biyu-ɗaya akan Billboard 200 yayin da na ƙarshen ya shiga saman 5.

0 Response to "Tarihin XXXTentacion a Hausa"

Post a Comment