-->

SHAFIN HASKENEWS NA WHATSAPP

Dama Ta Musamman Ga Matasan Najeriya: An Buɗe Shafin Cike Tallafin (Grant) Na Shirin Green Youth Upskilling Program (GYUP)

Dama Ta Musamman Ga Matasan Najeriya: An Buɗe Shafin Cike Tallafin (Grant) Na Shirin Green Youth Upskilling Program (GYUP)

Dama Ta Musamman Ga Matasan Najeriya: An Buɗe Shafin Cike Tallafin (Grant) Na Shirin Green Youth Upskilling Program (GYUP)

Haskenews tana farin cikin sanar da ku wata babbar dama ta musamman ga matasan Najeriya daga Oando Foundation. An buɗe kofar neman shiga shirin Green Youth Upskilling Program (GYUP) na shekarar 2025!

Menene Shirin GYUP?

Shirin GYUP shiri ne na musamman wanda Oando Foundation ta shirya, tare da hadin gwiwar NCIC, wanda aka tsara don shiryawa da kuma horar da matasan Najeriya don samun damammaki masu yawa a fannin tattalin arzikin kore (green economy). A daidai lokacin da duniya ke fuskantar kalubale na sauyin yanayi, wannan shirin zai ba matasa ƙwarewar zamani da ake bukata don haɓaka dorewar muhalli, kirkire-kirkire, da samun hanyoyin tattalin arziƙi.

GYUP zai mayar da hankali ne kan horaswa ta ƙwarewa, tallafin fara kasuwanci, da kuma samun damar aiki a fannin tattalin arzikin kore. Ana neman matasa masu sha'awar kawo canji mai kyau ga muhalli da al'umma.

Wane ne Ake Nema?

Idan kana/kina:

  • Ɗan Najeriya ko 'yar Najeriya

  • Mai shekaru tsakanin 20 zuwa 35

  • Kuma ka/ki kammala a kalla makarantar sakandare (SSCE)

  • Kana/kina da sha'awa sosai a fannin tattalin arzikin kore

  • A shirye kake/kike ka/ki shiga horon gaba ɗaya (ciki har da zaman ido-da-ido ko na yanar gizo)

  • Kuma a shirye kake/kike ka/ki miƙa duk takardun da ake bukata akan lokaci

Fa'idojin Shirin GYUP:

Shiga cikin wannan shiri zai bude muku kofofin damammaki kamar haka:

  • Samun horaswa a fannoni masu muhimmanci kamar: makamashi mai sabuntawa, kirkire-kirkire a harkar sake sarrafa kayayyaki (recycling innovation), noma mai dorewa, da fasahar yanayi (climate tech).

  • Samun damar haduwa da fitattun jagorori (mentors) da masana a fannin.

  • Samun damar tallafi (grant) don fara kasuwancin kore naka/naki.

  • Tallafi da kuma ganin-ido don bunkasa dabarunka/dabaruwarki.

  • Kasancewa cikin al'ummar matasa masu kishin muhalli don mu'amala da hadin kai.

Abubuwan Da Ake Bukata Lokacin Neman Shiga:

Za a buƙaci ka/ki miƙa waɗannan:

  1. Cikakken fom ɗin neman shiga shirin.

  2. Takaitaccen CV ko bayani kan kai (bio) mai shafi ɗaya wanda ba shi da tsayi.

  3. Gajeren jawabi kan sha'awa (bai wuce kalmomi 300 ba) wanda zai bayyana:

    • Me yasa kake/kike son shiga shirin GYUP.

    • Duk wata yar ƙwarewa ko sanin da kake/kike da shi a fannin fasaha ko na kore (ko da dai-dai gwargwado ne).

    • Burinka/Burinki na aiki bayan kammala horon.

  4. Duk wata takarda ta goyon baya za ta zama zaɓi ne (optional), amma ana ƙarfafa gwiwa a saka su don nuna himma da sha'awa (misali, takardun shaida na horo, hotunan aikin da ka/ki yi a baya, ko wasikar shaida).

Yadda Zaka/Zaki Nema:

Idan kana/kina da sha'awa kuma ka/ki cancanta, aiwatarwa yana da sauƙi!

  • Latsa shafin https://gyup.net/apply/

  • Nemi fom ɗin neman shiga shirin

  • Cike fom ɗin kuma bi umarnin da aka bayar don miƙa shi tare da takardunka/takarduarki.

Ranar Ƙarshe ta Neman Shiga:

Ba a kayyade ranar ƙarshe ta neman shiga shirin ba a yanzu. Amma ana bada shawarar a nemi shiga da wuri-wuri don kar a makara.

Ku ci gaba da bibiyar Haskenews don samun ƙarin sanarwa da damammaki makamantan wannan! Muna yi muku fatan alheri!

3 Responses to "Dama Ta Musamman Ga Matasan Najeriya: An Buɗe Shafin Cike Tallafin (Grant) Na Shirin Green Youth Upskilling Program (GYUP)"