Cikakken Bayani Akan Shirin Consumer Credit'l: Shirin Rancen Kuɗi da Haɓaka Damar Samun Rancen Lamuni ga yan Najeriya
Cikakken Bayani Akan Shirin Consumer Credit'l: Shirin Rancen Kuɗi da Haɓaka Damar Samun Rancen Lamuni ga yan Najeriya
Shirin Consumer Credit da aka samar don haɓaka damar samun lamuni ga yan Najeriya masu aiki zuwa shekarar 2030 zai inganta kasuwa tare da samar da jari don haɓaka kasuwanci da tattalin arziki. Hukumar ba da lamuni ta Najeriya ta ƙaddamar da shirin bayar da rancen kuɗi na shugaban ƙasa Bola Tinubu ga ‘yan Najeriya masu fafutuka a faɗin ƙasar ta hanyar cibiyoyin hada-hadar kuɗi.
A wani taron sanya hannu da aka gudanar ranar Talata, babban jami’in gudanarwa na CREDICORP, Uzoma Nwagba, ya sanar da haɗin gwiwa da Credit Direct don bunƙasa hanyoyin samun lamuni ga jama’a, wanda aka fara da ma’aikatan gwamnati a faɗin ƙasar nan da nufin kai wa 500,000 a faɗin ƙasar.
Uzoma Nwagba ya bayyana cewa Credit Direct, wanda ya fi bayar da lamuni ga ma’aikatan gwamnati a Najeriya, kuma reshe ne na ƙungiyar FCMB, shi ne babban jigo a wannan cibiyoyin na farko da abin ya shafa.
Nwagba ya bayyana cewa CREDICORP, daga Satumba, za ta fara aiki tare da bayar da rangwamen kiredit ga ma'aikatan gwamnati sama da 15,000 a kowane zagaye.
"Daga ranar 3 ga Satumba, 2024, ma’aikatan gwamnati za su sami lamuni a mafi ƙarancin riba a kasuwa. Masu nema za su iya samun dama mai yawa, kuma har zuwa N3.5m, ya danganta da kudin shiga da buƙatunsu," in ji ta.
Nwagba ta lura cewa shirin wani ɓangare ne na kokarin da ake yi na tallafawa jin daɗin ‘yan Najeriya, wanda ya yi daidai da manufar CREDICORP na hanzarta samun lamuni ga mabukata zuwa kashi 50 cikin 100 na ‘yan Najeriya masu ƙarfi tattalin arziki zuwa shekarar 2030.
Ta ƙara da cewa ma'aikatan gwamnati a kan tsarin IPPIS yanzu za su iya cin gajiyar tayin na musamman tare da rage kuɗin ruwa da sassauƙan tsare-tsaren biyan kuɗi don siyan kayan gida, motsi, kula da lafiya, da sauran buƙatun gida.
Nwagba ya ce, "Muna farin ciki da yin haɗin gwiwa da Credit Direct don ƙaddamar da tsarin ba da lamuni ga mabukaci na Shugaba Tinubu tare da ma'aikatan gwamnati kamar yadda Shugaba ya yi alkawari."
"Ta hanyar amfani da Credit Direct a yau, kuma daga baya sauran cibiyoyin hada-hadar kuɗi da ke fitowa a cikin kwanaki da makonni masu zuwa yayin da muke niyyar kai ma'aikatan gwamnati 500,000, za su iya samun lamuni mai rahusa don magance matsalolin tattalin arziki ko kuma samun damar siyan kayan masarufi don inganta rayuwarsu."
Nwagba ya ƙara da cewa "Wannan shi ne farkon tafiya mai nisa kuma mai ban sha’awa tare da sassa da yawa, da kuma haɗin da zai haifar da ci gaban masana'antu a cikin gida yayin da muke faɗaɗa amfani."
A nasa ɓangaren, Babban Jami’in Kamfanin Credit Direct, Chukwuma Nwanze, ya jaddada muhimmancin haɗin gwiwa wajen bunƙasa hada-hadar kuɗi.
Nwanze ya ce, “Ma’aikatanmu na da matuƙar muhimmanci ga ci gaban ƙasa da kwanciyar hankali, kuma mun kuduri aniyar tallafa musu da kayan aikin bashi. Wannan haɗin gwiwa da CREDICORP ya ba mu damar ƙaddamar da ayyukanmu ga mutane da yawa, tare da tabbatar da cewa duk ma’aikatan gwamnati za su iya samun kuɗin da suke buƙata cikin sauri da sauƙi, har zuwa N3.5m dangane da kuɗin shigarsu da bukatunsu.”
“A cikin shekaru 17 da suka gabata, Credit Direct ya yi tasiri ga rayuwar miliyoyin kwastomomi a faɗin Najeriya. Tare da kasancewarmu a dukkan jihohi 36, ciki har da Babban Birnin Tarayya, ta hanyar rassa da tashoshi na zamani, muna ci gaba da yi wa 'yan Najeriya masu aiki hidima a duk faɗin ƙasar.”
08033371246
ReplyDelete