-->

SHAFIN HASKENEWS NA WHATSAPP

DARASI A KAN RELATIONS AND FUNCTIONS NA SET A CIKIN LISSAFI (PART II)

DARASI A KAN RELATIONS AND FUNCTIONS NA SET A CIKIN LISSAFI (PART II)

DARASI A KAN RELATIONS AND FUNCTIONS NA SET A CIKIN LISSAFI (PART II)

TYPES OF RELATIONS

Relation ya kasu zuwa kusan kashi Uku.

i) One-to-one Relation

ii) One-to-many Relation

iii) Many-to-one Relation

i) One-to-one Relation: Shine wanda Input ko Domain ya haɗu da Output ko Range ɗaya.

ii) One-to-many Relation: Shine wanda Input ko Domain ya haɗu da Output ko Range sama ga ɗaya.

iii) Many-to-one Relation: Shine wanda ga baki ɗayan Input ko Domain suka haɗu da Output ko Range ɗaya.

Kamar dai yadda ku ke gani a jikin hoton da ke ƙasa. 

Note: "Domain" sune lambobin farko a cikin Relation. "Range" kuma sune lambobi na biyu.

Zan cigaba Inshaa Allah.

Allah ne mafi sani.

0 Response to "DARASI A KAN RELATIONS AND FUNCTIONS NA SET A CIKIN LISSAFI (PART II)"

Post a Comment