-->

SHAFIN HASKENEWS NA WHATSAPP

Adadin Matasa 1015, Wato 145 A Kowacce Jahar Arewa Maso Yamma Zasu Amfana Da Horon Hukumar Ƙananan Kamfanoni ta Nijeriya, SMEDAN A karon Farko

Adadin Matasa 1015, Wato 145 A Kowacce Jahar Arewa Maso Yamma Zasu Amfana Da Horon Hukumar Ƙananan Kamfanoni ta Nijeriya, SMEDAN A karon Farko

Idan Ka Cika SMEDAN Kuma Kana Daga Cikin Jahohin Sakkwato, Kano, Katsina, Jigawa, Kebbi, Kaduna da Zamfara Duba Wannan Muhimmin Sako

Adadin Matasa 1015, Wato 145 A Kowacce Jahar Arewa Maso Yamma Zasu Amfana Da Horon Hukumar Ƙananan Kamfanoni ta Nijeriya, SMEDAN A karon Farko

 

Hukumar Ƙaramar Ƙananan Kamfanoni ta Nijeriya, SMEDAN, a ranar Litinin za ta fara ba da horo na farko da ƙarfafawa matasa a ƙarƙashin sana’o’i da ɓangarorin sana’o’i na Ƙaddamar da Ƙwarewar Kasuwancin Ƙasa (NBSDI).

Sanarwa daga Sashin Harkokin Kamfanoni na Hukumar ta bayyana cewa jimillar matasa 1015, wato 145 kowacce aka zana daga shiyyar arewa maso yamma da ta kunshi jihohin Sakkwato, Kano, Katsina, Jigawa, Kebbi, Kaduna da Zamfara za a koyar da su sana’o’in hannu. da hangen nesa na Kasuwanci, Tsarin Kasuwanci, Bayyana Damar Kasuwanci, Siyarwa da dabarun Talla, Samun Samun Kasuwancin Kasuwanci, Kula da Abokin ciniki da Batutuwan Dokar Shari'a.

Sanarwar ta ci gaba da ba da haske cewa horon koyar da sana’o’in da za a yi wa matasa tasiri shine ƙira da ƙyalli, ayyukan fata, hoto, gyaran gashi, yin bulo/yin bulo, gyaran GSM, make up da tilling.

Daraktan ci gaba da bunƙasa Kamfanoni na SMEDAN, Mazi Monday Ewans ya bayyana cewa shirin na ɗaya daga cikin babban aikin hukumar da nufin sanya ruhin kasuwanci da ƙarfafa matasan ƙasar. Ya ce Hukumar ta himmatu da jajircewa don horar da matasan Najeriya don su kasance masu dogaro da kai inda ya kara da cewa sana'o'in hannu da karfafawa wani karin fa'ida ne kamar yadda SMEDAN za ta yi komai A cikin ikonta na horarwa da karfafawa matasan Najeriya.

Ya yaba wa Babban Darakta na SMEDAN, Dokta Dikko Umaru Radda saboda ya yi nauyi a bayan wannan yunƙurin, wanda ya yi nisa wajen yin tasiri ga matasan Najeriya

Turawa 'yan uwa suma su amfana

0 Response to "Adadin Matasa 1015, Wato 145 A Kowacce Jahar Arewa Maso Yamma Zasu Amfana Da Horon Hukumar Ƙananan Kamfanoni ta Nijeriya, SMEDAN A karon Farko"

Post a Comment